Amfanin graphite lantarki

Amfanin graphite lantarki

1: Haɓaka haɓakar ƙirar ƙira da rarrabuwa na aikace-aikacen samfur sun haifar da buƙatu mafi girma da girma don daidaiton fitarwa na injin walƙiya.Abubuwan da ke tattare da na'urorin lantarki na graphite sune sauƙin sarrafawa, ƙimar cirewa na injin fitarwa na lantarki, da asarar ƙarancin graphite.Don haka, wasu abokan cinikin injunan tartsatsin wuta na rukuni sun watsar da na'urorin lantarki na jan ƙarfe kuma su canza zuwa na'urorin lantarki masu graphite.Bugu da kari, wasu na'urorin lantarki masu siffa na musamman ba za a iya yin su da tagulla ba, amma graphite sun fi saukin siffa, kuma na'urorin jan karfe suna da nauyi kuma ba su dace da sarrafa manyan lantarki ba.Waɗannan abubuwan sun sa wasu abokan cinikin injunan tartsatsin wuta na rukuni suyi amfani da na'urorin lantarki na graphite.

2: Graphite electrodes suna da sauƙin sarrafawa, kuma saurin sarrafawa yana da sauri fiye da na'urorin lantarki.Misali, ta hanyar amfani da fasahar niƙa don sarrafa graphite, saurin sarrafa shi yana da sauri sau 2-3 fiye da sauran sarrafa ƙarfe kuma baya buƙatar ƙarin sarrafawa da hannu, yayin da na'urorin jan ƙarfe na buƙatar niƙa da hannu.Hakazalika, idan aka yi amfani da cibiyar sarrafa graphite mai sauri don kera na'urorin lantarki, saurin zai yi sauri kuma ingancin zai yi girma, kuma ba za a sami matsalar ƙura ba.A cikin waɗannan matakai, zabar kayan aiki tare da taurin da ya dace da graphite zai iya rage lalacewar kayan aiki da lalacewar jan karfe.Idan ka kwatanta lokacin milling na graphite electrodes da jan ƙarfe na jan karfe, graphite electrodes sun fi na jan ƙarfe 67% sauri.Gabaɗaya injin fitarwa na lantarki, sarrafa na'urorin lantarki na graphite yana da sauri 58% fiye da na'urorin lantarki na jan ƙarfe.Ta wannan hanyar, lokacin sarrafawa yana raguwa sosai, kuma ana rage farashin masana'anta.

H9ffd4e2455fc49ea9a5eb363a01736d03.jpg_350x350

3: Zane na graphite electrode ya bambanta da na gargajiya na jan ƙarfe.Yawancin masana'antun gyare-gyare yawanci suna da alawus daban-daban don roughing da kammala na'urorin lantarki na jan karfe, yayin da na'urorin lantarki na graphite suna amfani da kusan alawus iri ɗaya.Wannan yana rage adadin CAD/CAM da sarrafa injin.Saboda wannan dalili kadai, Isa don inganta daidaito na mold rami zuwa babban har.

Tabbas, bayan masana'antar gyare-gyare ta sauya daga na'urorin lantarki na jan karfe zuwa na'urorin lantarki na graphite, abu na farko da ya kamata a bayyana shi ne yadda ake amfani da kayan graphite da la'akari da wasu abubuwan da suka danganci.A zamanin yau, wasu abokan ciniki na na'ura na tushen tartsatsin suna amfani da graphite don fitar da mashin ɗin lantarki, wanda ke kawar da aiwatar da gyaran ƙoƙon ƙura da gyare-gyaren sinadarai, amma har yanzu suna cimma abin da ake tsammani.Ba tare da ƙara lokaci da polishing tsari, ba shi yiwuwa ga jan karfe lantarki samar da irin wannan workpiece.Bugu da kari, graphite ya kasu kashi daban-daban maki.Za'a iya samun kyakkyawan sakamako na sarrafawa ta amfani da ma'auni masu dacewa na graphite da sigogin fitarwa na lantarki a ƙarƙashin takamaiman aikace-aikace.Idan mai aiki yana amfani da sigogi iri ɗaya da na'urar lantarki ta jan ƙarfe akan injin walƙiya ta amfani da na'urorin lantarki na graphite, to lallai ne sakamakon ya zama abin takaici.Idan kuna son sarrafa kayan lantarki sosai, zaku iya saita wutar lantarki ta graphite a cikin yanayin da ba asara ba (asara ƙasa da 1%) yayin mashin injin, amma ba a amfani da na'urar jan ƙarfe.

Graphite yana da halaye masu inganci waɗanda jan ƙarfe ba zai iya daidaitawa ba:

Gudun sarrafawa: babban injin niƙa m machining yana da sauri sau 3 fiye da jan karfe;Ƙarshen niƙa mai sauri yana da sauri sau 5 fiye da jan karfe

Kyakkyawan machinability, na iya gane hadaddun ƙirar ƙirar geometric

Hasken nauyi, yawa bai wuce 1/4 na jan karfe ba, lantarki yana da sauƙin matsawa

za su iya rage adadin lantarki guda ɗaya, saboda ana iya haɗa su cikin haɗaɗɗiyar lantarki

Kyakkyawan kwanciyar hankali na thermal, babu nakasu kuma babu burrs na aiki


Lokacin aikawa: Maris 23-2021