Carbon Raiser

Matsakaicin abun ciki na carbon mai tayar da carbon yana rinjayar tsabtarsa, kuma yawan shayarwa yana rinjayar tasirin amfani da masu tayar da carbon. A halin yanzu, ana amfani da masu tayar da carbon a cikin ƙarfe da simintin gyare-gyare da sauran fagage, a cikin aikin samar da ƙarfe saboda yawan zafin jiki zai haifar da asarar carbon a cikin ƙarfe, don haka buƙatar amfani da masu tayar da carbon don haɓaka abubuwan da ke cikin carbon. karfe, don inganta aikin karfe, a cikin simintin gyare-gyaren carbon suna taka muhimmiyar rawa wajen inganta rarraba nau'in graphite da inganta tasirin kiwo.

Carbon lifter bisa ga albarkatun kasa za a iya raba calcined kwal carbon raya, man fetur coke carbon rai, graphite carbon raya, composite carbon raya, da dai sauransu, wanda calcined kwal carbon liftr ne yafi amfani a cikin steelmaking tsari, tare da wani low carbon. abun ciki, jinkirin narkewa halaye. An yi amfani da mai coke carbon tara gabaɗaya wajen samar da baƙin ƙarfe mai launin toka, yawanci tare da abun ciki na carbon daga 96% zuwa 99%, kamar fakitin birki na mota, injunan simintin ƙarfe, da sauransu. Babban albarkatun kasa na graphite carbon lifter ne man fetur coke, da tsayayyen carbon abun ciki na iya isa 99.5%, tare da halaye na low sulfur abubuwa, sosai dace da samar da ductile baƙin ƙarfe amfani, da kuma sha kudi ne in mun gwada da sauri.

Ƙayyadaddun Carbon Raiser

图片无替代文字

Hanyar Mai Amfani da Carbon Raiser

1. Yawan adadin carbon wanda aka yi amfani da shi gabaɗaya ya kai kashi 1% zuwa 3% na ƙarfe ko ƙarfe, kuma yakamata a yi amfani da shi gwargwadon buƙatun.

2. Lokacin amfani da mai tayar da carbon don 1-5 tons na wutar lantarki, ƙananan ƙarfe ko ƙarfe na ƙarfe ya kamata a narke a cikin tanderun farko. Idan akwai sauran ruwan ƙarfe ko baƙin ƙarfe a cikin tanderun, ana iya ƙara mahaɗar carbon a lokaci ɗaya, sannan a ƙara wasu albarkatun ƙasa don mai da carbon ɗin ya narke sosai kuma ya nutse.

3. Lokacin amfani da mai tayar da carbon a cikin tanderun lantarki wanda ya fi ton 5, ana ba da shawarar a haɗa wani ɓangare na mai tayar da carbon da sauran albarkatun ƙasa da farko sannan a ƙara shi zuwa tsakiyar da ƙananan tanderun. Lokacin da danyen kayan ya narke kuma ƙarfe ko ƙarfe ya kai 2/3 na tanderun lantarki kafin a ƙara sauran na'ura mai ɗaukar carbon gaba ɗaya don tabbatar da cewa mai ɗaukar carbon zai iya samun isasshen lokacin da za a sha kafin duk kayan da suka narke, don haka don haɓaka ƙimar sha.

4. Akwai abubuwa da yawa da suka shafi sha na carbon Additives, yafi ciki har da ƙara lokaci, stirring, sashi, da dai sauransu. Saboda haka, bisa ga bukatun da amfani, da ƙara lokaci da sashi ya kamata a tsananin lasafta, da baƙin ƙarfe ko karfe. ya kamata a motsa ruwa lokacin ƙara don haɓaka ƙimar ƙarar carbon.

Farashin Carbon Raiser

Daban-daban albarkatun kasa da hanyoyin samar da kayayyaki suna da tasiri mafi girma akan farashin mai haɓakar carbon, wanda zai shafi farashin samarwa na masana'antun masana'antar carbon, ban da ba kawai farashin albarkatun ƙasa zai shafi farashin mai haɓakar carbon ba, manufofin kuma ɗaya ne. Daga cikin manyan abubuwan da suka shafi farashinsa, samar da na'ura mai sarrafa carbon yakan buƙaci wutar lantarki, kuma wutar lantarki zai zama babban abin da ke shafar farashin masana'antun, zaɓi lokacin ambaliya don siyan carbon ɗin sau da yawa yana da sauƙi don samun fifiko, tare da gwamnati. ci gaba da daidaita manufofin muhalli, yawancin masana'antun haɓakar carbon sun fara ƙaddamar da ƙaddamarwar samarwa, a ƙarƙashin matsin lamba na manufofin muhalli, yana da sauƙin karya ma'auni na samarwa da buƙatu a cikin kasuwar haɓakar carbon, wanda ke haifar da hauhawar farashin.


Lokacin aikawa: Nuwamba-07-2022