Yadda za a Sarrafa Adadin Matsalolin Electrode da Amfani?

Lokacin da tanderun carbide na calcium ke cikin samarwa na yau da kullun, saurin rarrabuwar kawuna da saurin amfani da na'urar ta kai ga ma'auni mai ƙarfi. A kimiyance da hankali sarrafa alakar da ke tsakanin fitarwar matsa lamba na lantarki da cinyewa shine don kawar da hatsarori daban-daban na lantarki, inganta ingancin wutar lantarki, da rage yawan amfani da su. Makullin inganta ingantaccen tattalin arziki.

(1) A dage da auna wutar lantarki a kowace rana, a kula da yadda ake gasa wutar lantarki mai kashi uku. A cikin yanayi na al'ada, ƙananan ɓangaren zobe na ƙasa yana da kusan 300mm, farantin baka da farantin haƙarƙari na silinda na lantarki ya kamata su kasance cikakke, kuma wutar lantarki fari ce mai launin toka ko duhu amma ba ja ba. ; Idan farantin baka da farantin haƙarƙari na silinda na lantarki da ke ƙarƙashin zoben ƙasa na lantarki sun ƙone sosai, kuma lantarkin yana da haske fari ko ja, yana nufin cewa lantarki ya yi zafi sosai; Idan baƙar hayaki ya fito, yana nufin wutar lantarki ba ta sosa sosai ba kuma wutar lantarkin tayi laushi. Ta hanyar lura da abubuwan da ke sama, an kafa tazarar lokaci mai ma'ana na latsawa da fitarwa da sarrafawa na yanzu don hana afkuwar hadurran lantarki.

(2) A lokacin aiki na yau da kullun, ana sarrafa wutar lantarki a cikin kewayon abubuwan da ake buƙata don tabbatar da tsawon wutar lantarki. Lokacin da tanderun lantarki ke cike da samarwa, tsayin lantarki mai zurfi a cikin kayan abu gabaɗaya shine 0.9 zuwa 11 diamita na lantarki. Yi madaidaicin sakin matsin lamba bisa ga yanayin tanderu Lokaci; fahimci ingancin albarkatun da ke shiga masana'anta daga tushen, kuma tabbatar da cewa duk alamun albarkatun da ke shiga cikin tanderun sun cika ka'idodin tsari; bushewar kayan carbon kuma dole ne ya cika ka'idodin tsari, kuma dole ne a yi gwajin kayan da aka yi don siyar da foda.

(3) A rika yin latsawa da fitar da wutar lantarki akai-akai (kasa da kusan 20mm don rama abin da ake amfani da shi), tazarar lokacin latsawa da fitar da wutan lantarki ya zama iri ɗaya, sannan a guji yawan matsawa da fitar da wuta cikin kankanin lokaci. saboda wannan zai tsoma baki tare da kafa yankin zafin jiki kuma zai iya haifar da haɗari na lantarki , idan ya zama dole don yin babban saki mai matsa lamba, ya kamata a rage yawan wutar lantarki, kuma bayan an sake kafa yankin zafin jiki, ya kamata a ƙara yawan wutar lantarki a hankali. .

(4) Lokacin da lantarki na wani lokaci ya yi guntu, sai a rage tazarar lokacin latsawa da fitar da wutar lantarki kowane lokaci; ya kamata a kara yawan wutar lantarki na wannan lokaci yadda ya kamata, sannan a rage aikin lantarki na wannan lokaci domin cimma manufar rage yawan amfani da na'urar na wannan lokaci; Adadin rage wakili don lantarki na wannan lokaci; idan lantarki ya yi gajere sosai, ya zama dole a yi amfani da ƙananan lantarki don yin aikin gasa wutar lantarki.

(5) Lokacin da lantarki na wani lokaci ya yi tsayi da yawa, ya kamata a tsawaita lokacin latsawa da sakin wutar lantarki na wannan lokaci; a kan yanayin cewa zurfin wutar lantarki a cikin tanderun ya cika ka'idodin tsari, ya kamata a ɗaga wutar lantarki, a rage yawan aikin lantarki na wannan lokaci, kuma a ƙara yawan aiki na lantarki na wannan lokaci. Aiki da amfani; bisa ga yanayin tanderu, da kyau a rage rabon wakili mai ragewa don lantarki na wannan lokaci: ƙara yawan lokutan da lantarki na wannan lokaci yayi daidai da tashar tanderu; ƙara sanyaya wutar lantarki na wannan lokaci.

(6) Kashe ƙarshen latsawa da sakewa aiki bayan an ƙaddamar da sashin sintering; kawo ƙarshen latsawa da sakewa na'urorin lantarki a ƙarƙashin yanayin bushewar bushewa ko buɗaɗɗen baka; hana ƙarancin kayan aiki ko latsawa da sakin lantarki lokacin da kayan ke gab da rugujewa; Dole ne wani ya zo wurin don latsawa da saki na'urorin lantarki Bincika ko matsa lamba da fitar da na'urorin lantarki masu matakai uku daidai ne kuma ko ƙarar fitarwa ya cika bukatun. Idan yawan fitar da na'urorin na lantarki bai isa ba ko kuma na'urorin lantarki sun zame, dole ne a gano dalilin kuma a magance su.


Lokacin aikawa: Janairu-07-2023