Kariya ga graphite lantarki

Kariya ga graphite lantarki

1. Rigar graphite lantarki yakamata a bushe kafin amfani.

2. Cire hular kariyar kumfa akan ramin lantarki na graphite, kuma duba ko zaren ciki na ramin lantarki ya cika.

3. Tsaftace sararin samaniya na graphite electrode da kuma zaren ciki na rami tare da iska mai matsa lamba wanda ba ya ƙunshi mai da ruwa;kauce wa tsaftacewa da waya na karfe ko goga na karfe da rigar emery.

4. A hankali dunƙule mai haɗawa a cikin rami na lantarki a ƙarshen ƙarshen graphite electrode (ba a ba da shawarar shigar da mai haɗa kai tsaye a cikin injin da aka cire daga tanderun ba), kuma kar a buga zaren.

5. Dunƙule majajjawar lantarki (ana bada shawarar majajjawa graphite) a cikin ramin lantarki a ɗayan ƙarshen kayan lantarki.

a801bab4c2bfeaf146e6aa92060d31d

6. Lokacin ɗaga na'urar, sanya abu mai laushi a ƙarƙashin ƙarshen ɗaya ƙarshen mai haɗawa da kayan haɗi don hana ƙasa daga lalata mai haɗawa;yi amfani da ƙugiya don faɗaɗa cikin zoben ɗagawa na shimfidawa sannan a ɗaga shi.Ɗaga lantarki a hankali don hana lantarki daga sassautawa daga ƙarshen B.Cire ko yi karo da sauran kayan aiki.

7. Rataya kayan lantarki sama da na'urar da za a haɗa, daidaita shi tare da ramin lantarki, sannan a hankali sauke shi;jujjuya kayan lantarki don yin ƙugiya mai karkace da lantarkin su juya ƙasa tare;lokacin da nisa tsakanin iyakar wutar lantarki guda biyu ya kasance 10-20mm, yi amfani da iska mai matsa lamba kuma Tsaftace fuskoki biyu na ƙarshen lantarki da ɓangaren da aka fallasa na mai haɗawa;lokacin da aka saukar da wutar lantarki gaba ɗaya a ƙarshen, bai kamata ya zama mai ƙarfi ba, in ba haka ba ramin lantarki da zaren haɗin haɗin za su lalace saboda mummunan karo.

8. Yi amfani da maƙarƙashiya mai ƙarfi don murƙushe keɓaɓɓen lantarki har sai ƙarshen fuskokin na'urorin lantarki guda biyu suna kusa da juna (daidaitaccen tazarar haɗi tsakanin lantarki da mai haɗawa bai wuce 0.05mm ba).

Graphite ya zama ruwan dare a yanayi, kuma graphene shine abu mafi ƙarfi da ɗan adam ya sani, amma har yanzu yana iya ɗaukar shekaru da yawa ko ma shekaru masu yawa don masana kimiyya su nemo “fim” wanda ke canza graphite zuwa manyan zanen gado na graphene mai inganci.Hanya, ta yadda za a yi amfani da su don yin abubuwa daban-daban masu amfani ga ɗan adam.A cewar masana kimiyya, ban da kasancewa mai ƙarfi sosai, graphene kuma yana da jerin abubuwa na musamman.Graphene a halin yanzu shine sanannen kayan sarrafawa, wanda ya sa shi ma yana da babban damar aikace-aikacen a fagen microelectronics.Masu bincike har ma suna ganin graphene a matsayin madadin siliki da za a iya amfani da su don samar da na'urori masu girma dabam na gaba.


Lokacin aikawa: Maris 23-2021