Tsari don samar da lantarki na graphite

a801bab4c2bfeaf146e6aa92060d31dTsari don samar da siffofi masu ciki
Ciwon ciki wani mataki ne na zaɓi wanda aka yi don haɓaka kaddarorin samfurin ƙarshe. Tars, Pitches, resins, narkakkar karafa da sauran reagents za a iya ƙara zuwa ga gasa siffofi (a cikin aikace-aikace na musamman graphite siffofi kuma za a iya impregnated) da sauran reagents ana amfani da su cika vads kafa a cikin carbonized abu. Ana amfani da jiƙa tare da farar kwal mai zafi tare da ko ba tare da injin motsa jiki da autoclaving ba. Ana amfani da dabaru daban-daban na zubar da ciki dangane da samfurin amma ana amfani da tsari ko aiki na ci gaba. Zagayowar impregnation yawanci ya ƙunshi preheating da siffofi, impregnation da sanyaya. Hakanan za'a iya amfani da reactor mai tauri. Electrodes da za a yi ciki za a iya preheated da sharar zafi na thermal oxidiser. Carbon ƙwararrun ne kawai ake ciki da ƙarfe iri-iri. Abubuwan da aka gasa ko graphitised za a iya sanya su cikin wasu kayan, misali resins ko karafa. Ana aiwatar da impregnation ta hanyar jiƙa, wani lokacin a ƙarƙashin injin kuma wani lokacin a ƙarƙashin matsin lamba, ana amfani da autoclaves. Abubuwan da aka yi wa ciki ko an haɗa su da farar kwalta ana sake toya su. Idan an yi amfani da haɗin gwiwar resin, an warke su.

Tsari don samar da sifofin da aka sake gasa daga sifofi marasa ciki
Yin burodi da sake toya Sake yin burodi ana amfani da su ne kawai don siffofi masu ciki. Ana sake gasa sifofin kore (ko siffofi masu ciki) a yanayin zafi har zuwa 1300 ° C ta amfani da tanderu iri-iri kamar rami, ɗaki ɗaya, ɗaki da yawa, tanderu na annular da tura sanda dangane da girma da rikitarwar samfurin. Haka kuma ana ci gaba da yin burodi. Ayyukan tanderun sun yi kama da waɗanda ake amfani da su don tsarin yin burodin sifofi, amma
tanda yawanci karami.


Lokacin aikawa: Maris-02-2021