Menene matakan rage yawan amfani da lantarki

A halin yanzu, manyan matakan rage amfani da lantarki sune:

Inganta sigogin tsarin samar da wutar lantarki.Siffofin samar da wutar lantarki sune mahimman abubuwan da ke shafar amfani da lantarki.Misali, ga tanderu 60t, lokacin da ƙarfin gefen na biyu shine 410V kuma na yanzu shine 23kA, ana iya rage yawan amfani da wutar lantarki ta gaba.

An karvi ruwa mai sanyaya wutan lantarki mai sanyaya ruwa.Ruwan da aka sanyaya ruwa ya ƙunshi ɓangaren bututun ƙarfe na sama mai sanyaya ruwa da sashin aikin graphite na ƙasa, kuma sashin sanyaya ruwa yana lissafin kusan 1/3 na tsawon wutar lantarki.Tun da babu wani babban zafin jiki na oxidation (graphite oxidation) a cikin sashin bututun ƙarfe mai sanyaya ruwa, an rage oxidation na lantarki, kuma sashin bututu mai sanyaya ruwa yana kula da kyakkyawar hulɗa tare da gripper.Tun da zaren sashin sanyaya ruwa da sashin graphite yana ɗaukar nau'in sanyaya ruwa, siffarsa ta tsaya tsayin daka, ba tare da lalacewa ba, kuma yana iya jure babban juzu'i, wanda ke haɓaka ƙarfin ƙirar lantarki, don haka yana rage yawan amfani da lantarki.

1

Anti-oxidation inji na ruwa fesa graphite lantarki da aka karɓa.Dangane da yawan amfani da na'urorin lantarki a cikin tsarin narkewa, ana ɗaukar matakan fasaha na feshin ruwa na graphite electrode da rigakafin oxidation, wato, ana ɗaukar na'urar feshin ruwan zobe a ƙasan griper don fesa ruwa a saman lantarki, don haka cewa ruwa yana gangarowa ƙasan wutar lantarki, kuma ana amfani da bututun zobe don busa iska mai matsa lamba zuwa saman da ke sama da ramin murfin murfin tanderu, ta yadda za a iya karkatar da kwararar ruwan.Amfani da wannan hanya, yawan amfani da ton karfe na lantarki ya ragu a fili.An fara amfani da sabuwar fasahar a cikin tanderun lantarki mai ƙarfi.Hanyar fesa ruwa mai sauƙi ne, mai sauƙin aiki da aminci.

Electrode surface shafi fasaha.Fasaha mai shafa Electrode hanya ce mai sauƙi kuma mai inganci don rage yawan amfani da lantarki.

Abubuwan da ake amfani da su na lantarki da aka saba amfani da su sune aluminum da kayan yumbu iri-iri, waɗanda ke da juriya mai ƙarfi da iskar shaka a babban zafin jiki kuma suna iya rage yawan iskar shaka da iskar shaka a saman gefen lantarki.

2

Ana amfani da dip electrode.Na'urar tsomawa ita ce tsoma wutar lantarki a cikin sinadarai kuma ta sanya saman wutar lantarki ta yi hulɗa tare da wakili don inganta juriya na lantarki zuwa oxygenation mai zafi.An rage yawan amfani da lantarki da 10% ~ 15% idan aka kwatanta da na al'ada.

3

Lokacin aikawa: Agusta-10-2020